- ล็อคอินเข้าระบบให้เรียบร้อย ผ่านเว็บ http://email.psu.ac.th หรือ https://outlook.com/email.psu.ac.th
- มองไปทางขวาบนจะมีรูป
คลิกรูปเฟืองจะได้ดังภาพ
- คลิก View all Outlook settings จะได้ดังภาพ
- คลิก Forwarding จะได้ดังภาพ
![](https://sysadmin.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/image-6-1024x434.png)
- เลือก Enable forwarding และใส่อีเมลที่ต้องการส่งเมล์ไป และเลือก Keep a copy of forwarded messages อันนี้แนะนำให้เลือกไว้ด้วย แต่เมื่อ forward ไปแล้วต้องกลับมาดูเมล์ที่นี่ด้วย อย่างน้อยเดือนละครั้ง เพือป้องกันเมล์เต็ม 50GB
![](https://sysadmin.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/image-8-1024x435.png)
- จะได้ดังภาพ ปุ่ม Save หายไป
![](https://sysadmin.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/image-9-1024x433.png)
- หากต้องการยกเลิก ก็ให้เอาเครื่องหมายถูกหน้า Enable forwarding ออกแล้วคลิก Save ได้เช่นกัน